Kwanan nan, wani abokina yana ƙawata sabon gida.A matsayin sabon shiga wanda kawai ya shiga masana'antar kayan ado, ya rikice game da komai, ba zai iya bambanta katako mai ƙarfi da allunan ba.Wannan fitowar ta Encyclopedia za ta nuna muku: labarin tsakanin katako mai ƙarfi da alluna?
Takaitawa
Itace mai ƙarfi itace ainihin itacen halitta.Akwai nau'o'in itace na halitta: Birch, itacen oak, Pine, basswood, kafur, rosewood, ebony, rosewood, maple, core wood, peach, teak, elm, poplar Wood, willow, beech, oak, catalpa, da dai sauransu.
Kayan da aka yi da katako gabaɗaya suna da nau'in itacen halitta a saman, kuma kayan da aka samar suna da kyau ta fuskar fasaha, tsari, laushi, da sauransu.
Allon wani nau'in allo ne na mutum, wanda kuma ya kasu kashi da dama: katako mai kauri, katako mai ƙarfi, MDF, allon ado, allon haɗin yatsa, allon melamine, allo mai hana ruwa, allon gypsum, allon siminti, allon fenti. , allo, da dai sauransu.
Ana kuma amfani da alluna don yin kayan daki.Tufafin da aka yi da alluna shine nau'in kayan daki na yau da kullun.Kayan kayan da aka yi da alluna suna karkata zuwa yanayin salon zamani a bayyanar, amma ya fi muni fiye da itace mai ƙarfi ta fuskar rubutu.Wannan yana ɗaya daga cikin bambance-bambance tsakanin katako mai ƙarfi da alluna.
Tsarin rubutu
Gabaɗaya ana yin allunan su zama daidaitattun allunan kayan gini waɗanda za a iya amfani da su azaman fuskar bangon waya, silifi ko tsarin bene.Allunan suna da babban yanki, saboda haka suna da ƙarfin rufewa mai ƙarfi, don haka ana amfani da su sosai a masana'antar sinadarai, gini, samfuran ƙarfe, tsarin ƙarfe, da sauransu.
Ana iya lankwasa alluna da waldasu cikin rukunoni daban-daban na sassan giciye, bututun ƙarfe, manyan katako na I, karafa ta tashar da sauran sassan tsarin.Itace mai ƙarfi ba ta da wannan siffa.
Siffar
Siffar allon yana da sauƙi, ana iya samar da shi a cikin coils, kuma ana amfani dashi a cikin mafi girma a cikin tattalin arzikin ƙasa, don haka dole ne kuma zai iya samun ci gaba mai girma da sauri.
The jirgin ne kuma core kayan na matsakaici yawa hukumar, barbashi jirgin, block hukumar, da dai sauransu The hukumar da aka kafa, barga a yi, ba sauki nakasawa, kuma dace da aiki da kuma sufuri.Kayan kayan da aka yi da allo gabaɗaya ana haɗa su da kayan aiki.
Ƙaƙƙarfan kayan daki na itace yana ɗaukar tsarin tenon, kuma kada a sami babban kulli ko tsaga a cikin sanduna masu ɗaukar kaya tsakanin ginshiƙan kusa da ƙasa.Tsarin yana da ƙarfi, firam ɗin ba zai iya zama sako-sako ba, kuma ba a yarda a karye tenon da kayan ba.
Bambanci
• Daga tsarin samarwa, tsarin samar da kayan katako na katako yana da rikitarwa, kuma tsarin samar da kayan aikin panel yana da sauƙi, wanda za'a iya samar da taro da kuma isar da sauri, kuma sassan da aka zayyana gabaɗaya su ne katako mai ƙarfi ko kayan gypsum.
• Daga ra'ayi na kare muhalli, tun da katako na katako da aka yi da itace na halitta;allon wani nau'i ne na allo na wucin gadi, kuma babu makawa cewa fitar da formaldehyde na hukumar hadarin ya wuce misali.
• Daga hangen zaman rayuwar sabis, katako mai tsayi yana da tsawon rayuwar sabis kuma yana da tsayi sosai, wanda ya fi sau 5 rayuwar kayan katako.
• Daga ra'ayi na iya ɗaukar nauyi, ƙaƙƙarfan kayan itace da aka yi da itace cikakke.Ƙarfi kuma mai ɗorewa, ba sauƙin lalacewa ba.Lokacin zabar kayan daki, mutane yawanci suna tunanin cewa lokacin da aka yi kauri, mafi kyawun ƙarfin.A zahiri, kayan aikin za su ɗauka da yawa don katako mai kauri kuma yana shafar rayuwar sabis.
Na dogon lokaci, Liangmu ya kasance cikin jin daɗin yanayi, yana tsara shirye-shiryen ci gaba mai ɗorewa, kuma ya yi amfani da ka'idojin kare muhalli iri-iri a duk tsawon tsarin samar da: zaɓaɓɓen gandun daji na FSC na kasa da kasa da baƙar fata a tsakiyar yammacin Amurka, jan itacen oak daga New York da Wisconsin a Arewacin Amirka Jihar, sabõda haka, kowane yanki na shigo da itace yana da shari'a tushen, da kuma ingancin albarkatun kasa za a iya da gaske sarrafawa daga source.We ko da yaushe mayar da hankali a kan ra'ayi na kore ci gaban, comprehensively gudanar da aminci da kuma. canza yanayin kariyar muhalli, da samar da ƙarin iyalai tare da rayuwar gida ta halitta da lafiya.
Lokacin aikawa: Mayu-31-2022